Saturday, 12 June 2021

ดูตัวอย่าง: Thiem ‘Recharged’ เป็นผู้นำเมล็ดพันธุ์ Rublev พร้อมสำหรับการเปิดตัว

เมล็ดพันธุ์ชั้นนำถูกกำหนดให้ลงสนามในขณะที่การแข่งขันรอบแรกจบลงที่ La Caja Magica ในวันอังคารที่อัดแน่นที่ Mutua Madrid Open

เมล็ดพันธุ์ที่สาม Dominic Thiem เป็นผู้นำในการเริ่มต้นกับ Marcos Giron รอบคัดเลือกชาวอเมริกันภายใต้แสงไฟภายใน Manolo Santana Stadium ในรอบที่สองด้วยการลาก่อนผู้เข้ารอบสุดท้ายของมาดริดสองครั้งกำลังแข่งขันทัวร์นาเมนต์แรกของเขานับตั้งแต่รายการ Dubai Duty Free Tennis Championships หลังจากหยุดพักเพื่อเติมพลัง

“ มันมีอะไรบางอย่างที่เกี่ยวข้อง [winning] ตำแหน่ง US Open” Thiem กล่าวในการสัมภาษณ์ก่อนการแข่งขัน “ การไล่ตามเป้าหมายมาเป็นเวลานานและในที่สุดก็บรรลุเป้าหมายมันใช้เวลามากจากร่างกายและหัวของฉัน ด้วยความอิ่มอกอิ่มใจและทุกๆอย่างฉันเล่นได้ดีในช่วงที่เหลือของปีที่แล้ว แล้วในออสเตรเลียมันก็เข้ากับฉันนิดหน่อย ฉันตัดสินใจที่จะหยุดพักสักครู่เพื่อกู้คืนและทำการรีเซ็ตเล็กน้อย

“ ฉันรู้สึกได้รับการเติมพลัง ฉันอยู่ห่างจากเทนนิสมาระยะหนึ่งแล้วและอยู่ห่างจากทุกสิ่งดังนั้นฉันจึงต้องเติมพลังและพร้อมสำหรับทุกสิ่งอีกครั้ง

Thiem ซึ่งเป็นเจ้าของสถิติ 5-4 ในฤดูกาลกำลังมองหาตำแหน่งทัวร์ระดับ 18 ของเขาในมาดริดและ ATP Masters 1000 มงกุฎที่สองของเขา

เมล็ดพันธุ์ที่หก Andrey Rublev จะเริ่มการรณรงค์ครั้งแรกของมาดริดกับอเมริกันทอมมี่พอลในรอบที่สองที่ Arantxa Sanchez Stadium โลกหมายเลข 7 หวังว่าปีที่ถูกงูกัดของเขาจะอยู่ข้างหลังเขาหลังจากเหตุการณ์โชคร้ายหลายอย่างตั้งแต่อาการบาดเจ็บที่ข้อมือและกระดูกสันหลังหักไปจนถึงการระบาดทั่วโลกทำให้เขาไม่อยู่ในการแข่งขันในช่วงสามปีที่ผ่านมา

[WATCH LIVE 1]

“ เมื่ออันดับของฉันกลายเป็น [high enough] และฉันอายุประมาณ 30 ปีในโลกฉันได้รับบาดเจ็บสองครั้งสองฤดูกาลติดต่อกันในช่วงฤดูร้อนซึ่งเป็นฤดูดินเหนียว แล้วปีที่แล้วก็ระบาด” รูเบิลกล่าวด้วยรอยยิ้มที่เบี้ยว “ โชคร้ายมาสามซีซั่นแล้วและตอนนี้ฉันก็อยู่ที่นี่ ฉันรู้สึกเหมือนหวังว่ามันจะเป็นปีแรกของฉันเมื่อฉันเล่นทั้งฤดูกาลแบบไม่หยุดนิ่งทุกทัวร์นาเมนต์”

Rublev ไม่สามารถอยู่ในตำแหน่งที่ดีกว่าสำหรับการร่วมทุนครั้งแรกในมาดริดของเขาได้หลังจากที่เพิ่งบรรลุ Masters 1000 รอบสุดท้ายที่ Rolex Monte-Carlo Masters (l. Tsitsipas) เขาได้รับชัยชนะมากที่สุดในเอทีพีทัวร์กับ 26 และหวังว่าจะได้เพิ่มอีกหนึ่งครั้งและขยายเวลานำเอทีพีเฮดทูเฮดของเขากับพอลเป็น 3-0

นอกจากนี้ในการดำเนินการเมล็ดที่แปดมัตเตโอแบร์เร็ตตินี่และฟาบิโอฟอญินีจองการต่อสู้รอบสองของอิตาลีทั้งหมด จะเป็นการพบกันครั้งที่สองในอาชีพของพวกเขาโดย Fogini อ้างว่าได้รับชัยชนะอย่างตรงไปตรงมาในนัด 2017 Internazionali BNL d’Italia

#NextGenATP นำแสดงโดยเฟลิกซ์ Auger-Aliassime และ Jannik Sinner จะเป็นหนึ่งในผู้ที่ค้นหาจุดเข้าสู่รอบที่สองในวันอังคาร Auger-Aliassime ซึ่งเป็นโค้ชโดย Toni Nadal ที่เลียนแบบไม่ได้จะเผชิญหน้ากับ Casper Ruud ของนอร์เวย์ในนัดเปิดสนามขณะที่ Sinner ที่เข้ารอบสุดท้ายจากไมอามีจะพบกับ Guido Pella ของอาร์เจนตินาเป็นครั้งแรก Karen Khachanov และ Kei Nishikori ยังเผชิญหน้ากันเป็นครั้งที่ห้าในนัดแรกของวัน

ลำดับการเล่น – วันอังคาร 04 พฤษภาคม 2564
MANOLO SANTANA STADIUM เริ่ม 11.00 น

รอบแรก – K. Khachanov (RUS) กับ K. Nishikori (JPN)

ไม่ก่อน 13.00 น

การแข่งขัน WTA – [13] E.Mertens (BEL) กับ [3] เอส. ฮาเล็ป (ROU)

ไม่ก่อน 15:00 น

รอบแรก – [9] R.Bautista Agut (ESP) กับ [Q] M. Cecchinato (ITA)

ไม่ก่อน 19.00 น

รอบที่สอง – [3] D. Thiem (AUT) เทียบกับ [Q] M. Giron (สหรัฐอเมริกา)

ARANTXA SANCHEZ STADIUM เริ่ม 11.00 น

รอบแรก – [15] F.Auger-Aliassime (CAN) กับ C. Ruud (NOR)
รอบสอง – T. Paul (USA) กับ [6] A. Rublev (มาตุภูมิ)

ไม่ก่อน 15:00 น

การแข่งขัน WTA – [5] A. Sabalenka (BLR) กับ J. Pegula (USA)
รอบที่สอง – [8] M. Berrettini (ITA) กับ Fognini (ITA)
การแข่งขัน WTA – [ND] M. Keys (USA) / J. Pegula (USA) vs [2] B.Krejcikova (CZE) / K.Siniakova (CZE)

STADIUM 3 เริ่ม 11.00 น

รอบแรก – G.Pella (ARG) กับ [14] เจคนบาป (ITA)
รอบแรก – C. Norrie (GBR) กับ F.Krajinovic (SRB)
รอบสอง – A. Bublik (KAZ) กับ [11] D. Shapovalov (สามารถ)

ไม่ก่อน 17.00 น

WTA MATCH – A.Pavlyuchenkova (RUS) กับ [11] J. Brady (สหรัฐอเมริกา)
รอบสอง – A. de Minaur (AUS) กับ L. Harris (RSA)

คอร์ท 4 เริ่ม 11.00 น
[Q] P. Herbert (FRA) กับ A.Davidovich Fokina (ESP)
T. Fritz (USA) กับ A. Ramos-Vinolas (ESP)
N. Basilashvili (GEO) กับ B.Paire (FRA)
K. Krawietz (GER) / H. Tecau (ROU) กับ H.Kontinen (FIN) / E. Roger-Vasselin (FRA)

COURT 5 เริ่ม 11.00 น
[12] H. Hurkacz (POL) กับ J.Millman (AUS)
[Q] A.Popyrin (AUS) กับ J. Struff (GER)
T. Puetz (GER) / A.Zverev (GER) กับ F.Auger-Aliassime (CAN) / H. Hurkacz (POL)
[7] W.Koolhof (NED) / L. Kubot (POL) กับ [WC] P. Tsitsipas (GRE) / S. Tsitsipas (GRE)

COURT 6 เริ่ม 11.00 น
WTA MATCH – อี. เปเรซ (AUS) / เอส. เจิ้ง (CHN) vs [5] A. Guarachi (CHI) / D. Krawczyk (สหรัฐอเมริกา)

ไม่ก่อน 12.30 น

การแข่งขัน WTA – [OSE] Bencic (SUI) / J.Teichmann (SUI) vs N.Hibino (JPN) / R. Voracova (CZE)
การแข่งขัน WTA – [DA PR] E.Vesnina (RUS) / V. Zvonareva (RUS) เทียบกับ [OSE] B. Mattek-Sands (สหรัฐอเมริกา) / I.Swiatek (POL)
การแข่งขัน WTA – [3] G.Dabrowski (CAN) / D.Schuurs (NED) กับ V.Kudermetova (RUS) / A.Potapova (RUS)
หลังจากพักผ่อนที่เหมาะสม – S. Gille (BEL) / J.Vliegen (BEL) กับ M. Fucsovics (HUN) / C. Ruud (NOR)

สินค้าและบริการ

เกมส์และกีฬา