Saturday, 15 May 2021

ตัวอย่างวันอังคาร: Tsitsipas-Karatsev Clash Headlines Hectic Day 3

คุณอาจต้องการคว้าป๊อปคอร์นสำหรับวันที่ 3 ของ Rolex Monte-Carlo Masters … และหน้าจอที่สอง เมื่อฝนตกชะล้างการเล่นส่วนใหญ่ของวันจันทร์ในราชรัฐ – มีเพียงสี่นัดจาก 16 นัดที่กำหนดไว้เท่านั้นที่สามารถเสร็จสิ้นได้ – วันอังคารสัญญาว่าจะมีกระดานชนวนที่อัดแน่นไปด้วยการแข่งขัน ATP Masters 1000

เมล็ดพันธุ์ที่สี่ Stefanos Tsitsipas เริ่มแคมเปญ Monte-Carlo ของเขาในรอบที่สองและเขาจะต้องลงสู่พื้นตามที่กำหนดไว้สำหรับทั้งประเภทเดี่ยวและคู่เคียงข้าง Petros Tsitsipas เป็นเรื่องดีที่ผู้เข้ารอบรองชนะเลิศของปี 2020 Roland Garros ได้ทำการปรับสภาพร่างกายของเขาก่อนการแข่งขัน Masters 1000 ในคอร์ทดินครั้งแรกของปีในขณะที่เขาจะเผชิญหน้ากับ Aslan Karatsev ในนัดเปิดสนาม

“ ฉันฝึกซ้อมกับดินเหนียวมาหลายวันแล้ว ฉันรู้สึกสบายดี” Tsitsipas บอกกับสื่อมวลชนก่อนการแข่งขัน “ ร่างกายของฉันอยู่ในสภาพดี ตอนนี้ฉันรู้สึกว่ากำลังทำงานหนักมากกับร่างกายของฉันเมื่อฉันเล่นนัดกระชับมิตรบนดินเหนียว ฉันคิดว่านั่นจะเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดในเกมของฉันในช่วงฤดูกาลคอร์ตดิน “

Karatsev คู่ต่อสู้ของเขาปรากฏตัวครั้งแรกในการแข่งขันสนามดินของ ATP Tour ในสัปดาห์นี้และประสบความสำเร็จในการนำทางในการเปิดตัวมอนติคาร์โลที่ยุ่งยาก เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาเขาเอาชนะสายฝนและเอาชนะ #NextGenATP ชาวอิตาลี Lorenzo Musetti ในรอบที่สอง

ผู้เล่นชาวรัสเซียดูเหมือนจะไม่มีปัญหาตลอดการเริ่มต้นฤดูกาลที่ร้อนแรงซึ่งทำให้เขาวิ่งได้อย่างน่าทึ่งตั้งแต่รอบคัดเลือกจนถึงรอบรองชนะเลิศแกรนด์สแลมครั้งแรกที่ออสเตรเลียนโอเพ่น Karatsev ไม่ได้หยุดเพียงแค่นั้นยกถ้วยรางวัล ATP Tour ครั้งแรกของเขาที่ Dubai Duty Free Tennis Championships ในอีกไม่กี่สัปดาห์ต่อมา

“ ฉันคิดว่ามันเป็นเพราะอายุของฉัน [that I’m handling things so well]”Karatsev วัย 27 ปีกล่าว “ แน่นอนว่าคุณต้องวางเท้าไว้ที่พื้น แต่ฉันอายุไม่ถึง 20 ปี [anymore]. ฉันพยายามผลักดันตัวเองทุกวันและฝึกฝนและแข่งขัน นั่นคือสิ่งที่ฉันทำได้ทุกวัน”

มัตเตโอเบอร์เร็ตตินี่เมล็ดที่แปดเริ่มการรณรงค์มอนติคาร์โลในรอบที่สองซึ่งเขาจะเผชิญหน้ากับอเลฮานโดรดาโดวิชโฟกินาเป็นครั้งแรก Berrettini เป็นหนึ่งในแปดของชาวอิตาเลียนที่ลงทำการแข่งขันในวันอังคารรวมถึงการป้องกันแชมป์ Fabio Fognini และ #NextGenATP Jannik Sinner

คนบาปจะเริ่มแข่งขันกับ Albert Ramos-Vinolas ในรอบแรก เด็กอายุ 19 ปีมาถึงมอนติคาร์โลหลังจากประสบความสำเร็จในการแข่งขัน Masters 1000 รอบชิงชนะเลิศครั้งแรกในไมอามีและนั่งอยู่ในอันดับที่ 22 ในการจัดอันดับ ATP ของ FedEx หากเขาผ่านเข้าสู่รอบที่สองเขาสามารถเผชิญหน้ากับเมล็ดพันธุ์ชั้นนำและโนวัคยอโควิชหมายเลข 1 ของโลกเป็นครั้งแรกในการแข่งขันระดับทัวร์ แต่ Ramos-Vinolas คู่ต่อสู้ของอิตาลีก็มาถึงจุดที่ร้อนแรงเช่นกันโดยเข้าถึงรอบรองชนะเลิศหรือดีกว่าในการแข่งขันคอร์ตดินทั้งสามรายการที่เขาเล่นรวมถึงสัปดาห์ที่แล้วที่มาร์เบลลา

นอกจากนี้ในการดำเนินการเมล็ดพันธุ์ที่ 13 Hubert Hurkacz จะลงแข่งขันนัดแรกนับตั้งแต่ชนะ Miami Open ที่นำเสนอโดย Itau Grigor Dimitrov เมล็ดพันธุ์ที่ 14 และ Pablo Carreno Busta แชมป์มาร์เบลล่าก็มีเช่นกัน

ดูสด | ดูตารางทีวี

กำหนดการ – วันอังคารที่ 13 เมษายน 2564
COURT RAINIER III เริ่ม 11.00 น

รอบแรก – [15] Fognini (ITA) กับ M.Kecmanovic (SRB)
รอบแรก – F.Auger-Aliassime (CAN) กับ [16] ค. การิน (CHI) 42
รอบที่สอง – [4] S. Tsitsipas (GRE) กับ A. Karatsev (RUS)
รอบสอง – A.Davidovich Fokina (ESP) กับ [8] M. Berrettini (ITA)

COURT DES PRINCES เริ่ม 11.00 น

A. Ramos-Vinolas (ESP) กับ J. Sinner (ITA)
D. Evans (GBR) กับ D. Lajovic (SRB) 63 00
[14] G.Dimitrov (BUL) กับ J. Struff (GER)
[Q] S. Travaglia (ITA) กับ [12] P. Carreno Busta (ESP)

คอร์ท 2 เริ่ม 11.00 น

G.Pella (ARG) กับ [WC] L. Pouille (ปรส.)
[Q] T. Fabbiano (ITA) กับ [13] H. Hurkacz (POL) 36 10
T. Fritz (สหรัฐอเมริกา) กับ [9] อาร์เบาทิสตาอากุต (ESP)
K. Khachanov (RUS) กับ L. Djere (SRB)

COURT 9 เริ่ม 11.00 น
[Q] M. Cecchinato (ITA) กับ [Q] D.Koepfer (GER)
[Q] เอส. คารูโซ (ITA) กับ [WC] L. Catarina (MON) 67 (3) 23
[WC] H. Rune (DEN) กับ C. Ruud (NOR)
L. Sonego (ITA) กับ M. Fucsovics (HUN)

COURT 11 เริ่ม 11.00 น
[Q] F.Delbonis (ARG) กับ A.Mannarino (FRA)
J. Chardy (FRA) กับ A. Bublik (KAZ) 54
[Q] A.Popyrin (AUS) กับ P. Andujar (ESP)
เอฟคราจิโนวิช (SRB) กับเอ็น. บาซิลาชวิลี่ (GEO)

COURT 7 เริ่ม 14.00 น

หลังจากพักผ่อนที่เหมาะสม – [7] P. Herbert (FRA) / N. Mahut (FRA) กับ [WC] S.Bolelli (ITA) / J. Sinner (ITA)
หลังจากพักผ่อนที่เหมาะสม – F.Auger-Aliassime (CAN) / H. Hurkacz (POL) กับ [WC] อาร์นีโอโด (MON) / H. Nys (MON)
หลังจากพักผ่อนที่เหมาะสม – [8] K. Krawietz (GER) / H. Tecau (ROU) เทียบกับ [WC] P. Tsitsipas (GRE) / S. Tsitsipas (GRE) 45

COURT 13 เริ่ม 11.00 น

M. Melo (BRA) / J.Rojer (NED) vs [5] อาร์ราม (สหรัฐอเมริกา) / J. Salisbury (GBR) 33
A. de Minaur (AUS) / J. Peers (AUS) กับ R.Klaasen (RSA) / B.McLachlan (JPN)
หลังพักผ่อนที่เหมาะสม – A.Mannarino (FRA) / B. Paire (FRA) vs [6] W.Koolhof (NED) / L. Kubot (POL)
หลังจากพักผ่อนที่เหมาะสม – S. Gille (BEL) / J.Vliegen (BEL) กับ D.Evans (GBR) / N.Skupski (GBR)

สินค้าและบริการ

เกมส์และกีฬา